Liberty Central Saigon Centre Hotel

175-177-179 Le Thanh Ton Street, District 1, Ho Chi Minh City, Vietnam·Xem trên bản đồ

Rất tốt615 đánh giá
8,4
Xem giá
Xem giá
1 / 16
Nhận phòngtừ 14:00
Trả phòngđến 12:00
Bãi đỗ xe✕ Không có
WiFi✓ Miễn phí
Thú cưng✕ Không cho phép
Bữa sángBuffet

Mô tả

Liberty Central Saigon Centre Hotel là khách sạn 4 sao trên đường Lê Thánh Tôn, Quận 1, Sài Gòn, cách chợ Bến Thành và Takashimaya Vietnam chỉ vài bước chân. Các phòng có điều hòa, diện tích từ 24 đến 30 m², và khách sạn có nhà hàng, quầy bar sảnh và quầy bar hồ bơi trên sân thượng. Khách sạn phù hợp với du khách muốn ở gần khu mua sắm, bảo tàng và ẩm thực đường phố, với nhiều điểm tham quan của thành phố nằm trong khoảng cách đi bộ.

Mỗi phòng đều có phòng tắm riêng với bồn tắm hoặc vòi sen, điều hòa, TV màn hình phẳng với kênh vệ tinh, minibar, cách âm và bộ pha trà và cà phê, cùng máy sấy tóc và nước đóng chai miễn phí. Các phòng Signature Central Deluxe và Executive Deluxe Double or Twin Room có thêm quyền vào Executive Lounge. Nhà hàng Central phục vụ món châu Âu và món Việt cả ngày, còn Bistro Bar phục vụ đồ ăn nhẹ.

Bữa sáng buffet được phục vụ tại khách sạn. Wi-Fi miễn phí trong phòng, và khách sạn có dịch vụ xe đưa đón sân bay. Khách đánh giá cao vị trí trung tâm, nhân viên thân thiện và sự đa dạng các món sáng, một số người thấy hồ bơi trên sân thượng nhỏ và ít bóng râm.

Phòng

5 loại phòng · 24–30 m²

Liberty Central Saigon Centre Hotel có năm loại phòng, diện tích từ 24 đến 30 m², tất cả đều có điều hòa, phòng tắm riêng, TV màn hình phẳng, minibar và cách âm. Giường khác nhau tùy phòng: các phòng Deluxe Double or Twin Room, Premier Double or Twin Room và Executive Deluxe Double or Twin Room có thể bố trí một giường lớn cỡ King hoặc hai giường đơn, phòng Phòng Deluxe Double or Twin Room đôi hoặc hai giường đơn – chỉ phòng có hai giường đơn hoặc một giường đôi, còn phòng Signature Central Deluxe chỉ có một giường lớn cỡ King. Mỗi phòng tối đa ba khách, trong đó có một trẻ em.

Sự khác biệt chủ yếu nằm ở diện tích và các hạng cao hơn. Phòng Premier Double or Twin Room có thêm bồn tắm bên cạnh vòi sen và diện tích 28 m², trong khi phòng Executive Deluxe Double or Twin Room, rộng 27 m², có tầm nhìn và sàn trải thảm. Phòng Signature Central Deluxe là phòng lớn nhất với 30 m², có view thành phố, áo choàng tắm và đặc quyền Executive Lounge, còn phòng Phòng Deluxe Double or Twin Room đôi hoặc hai giường đơn – chỉ phòng được bán theo giá chỉ phòng.

Phòng Deluxe Double or Twin Room đôi hoặc hai giường đơn — Liberty Central Saigon Centre Hotel

Phòng Deluxe Double or Twin Room đôi hoặc hai giường đơn

24 m² Tối đa 3 khách 1 giường lớn (King size) hoặc 2 giường đơn
Cách âmMinibarKét an toàn

Phòng nhỏ gọn nhất trong dãy, diện tích 24 m², với một giường lớn cỡ King hoặc hai giường đơn, nên phù hợp cho một cặp đôi hoặc hai người bạn. Phòng tắm riêng có bidet, bồn cầu, bồn tắm hoặc vòi sen và đồ vệ sinh miễn phí, và phòng cũng có két an toàn. Đây là lựa chọn đơn giản cho một kỳ lưu trú ngắn ở trung tâm.

Xem giá
Phòng Premier Double or Twin Room đôi hoặc hai giường đơn — Liberty Central Saigon Centre Hotel

Phòng Premier Double or Twin Room đôi hoặc hai giường đơn

28 m² Tối đa 3 khách 1 giường lớn (King size) hoặc 2 giường đơn
Bồn tắmVòi senCách âm

Với diện tích 28 m², rộng hơn phòng Deluxe, phòng này có thêm bồn tắm bên cạnh vòi sen, để bạn có thể ngâm mình lâu sau một ngày tham quan. Phòng có một giường lớn cỡ King hoặc hai giường đơn, TV màn hình phẳng, minibar và cách âm. Phòng phù hợp với khách muốn thêm không gian mà không cần lên các hạng Executive.

Xem giá
Signature Central Deluxe — Liberty Central Saigon Centre Hotel

Signature Central Deluxe

30 m² Tối đa 3 khách 1 giường lớn (King size)
View thành phốÁo choàng tắmQuyền vào Executive Lounge

Phòng lớn nhất trong dãy, diện tích 30 m², với một giường lớn cỡ King và view thành phố. Phòng tắm có bồn tắm, vòi sen và áo choàng tắm. Khách cũng được vào Executive Lounge, với giỏ trái cây chào mừng, cà phê và đồ uống buổi chiều, báo hằng ngày, giờ vui vẻ với cocktail từ 18:30 đến 20:00, dịch vụ chuẩn bị giường buổi tối và trả phòng muộn lúc 14:00, tùy theo tình trạng phòng.

Xem giá
Phòng Executive Deluxe Double or Twin Room đôi hoặc hai giường đơn — Liberty Central Saigon Centre Hotel

Phòng Executive Deluxe Double or Twin Room đôi hoặc hai giường đơn

27 m² Tối đa 3 khách 1 giường lớn (King size) hoặc 2 giường đơn
Tầm nhìnSàn trải thảmÁo choàng tắm

Nhỏ hơn phòng Premier một chút, với diện tích 27 m², sàn trải thảm, có tầm nhìn, và có thể chọn một giường lớn cỡ King hoặc hai giường đơn. Phòng tắm có bồn tắm, vòi sen và áo choàng tắm. Quyền vào Executive Lounge bao gồm giờ vui vẻ từ 18:00 đến 20:00, trà chiều từ 14:00 đến 16:30, và dịch vụ giặt ủi chuyên nghiệp với ba món mỗi khách mỗi ngày.

Xem giá
Phòng Deluxe Double or Twin Room đôi hoặc hai giường đơn – chỉ phòng — Liberty Central Saigon Centre Hotel

Phòng Deluxe Double or Twin Room đôi hoặc hai giường đơn – chỉ phòng

24 m² Tối đa 3 khách 2 giường đơn hoặc 1 giường đôi
Vòi sen đứngTủ quần áoKênh truyền hình cáp

Cũng 24 m², phòng này được bán theo giá chỉ phòng và có hai giường đơn hoặc một giường đôi, phù hợp với đồng nghiệp hoặc bạn bè thích có giường riêng. Phòng có vòi sen đứng, bidet và tủ quần áo, và tường cách âm giúp giữ tiếng ồn đường phố bên ngoài. Kênh truyền hình cáp đi kèm với TV màn hình phẳng.

Xem giá

Tiện nghi

51 tiện nghi
Nhà hàng
Phòng tắm riêng
Điều hòa
Wi-Fi miễn phí
Phòng gia đình
Đưa đón sân bay
Phòng tập thể dục
Dịch vụ phòng
TV màn hình phẳng
Tiện nghi cho khách khuyết tật

Các tiện nghi bao quát những thứ cơ bản của một khách sạn thành phố. Mỗi phòng có điều hòa, phòng tắm riêng với bidet và bồn cầu, đồ vệ sinh miễn phí, máy sấy tóc, dép đi trong nhà và ấm đun nước điện, và khách sạn có két an toàn.

Khách sạn có nhà hàng, một quán cà phê tại chỗ và quầy bar hồ bơi trên sân thượng. Lễ tân cung cấp dịch vụ concierge, quầy tour và đổi tiền. Lễ tân hoạt động 24 giờ, có trung tâm thương vụ, dịch vụ giặt ủi và giặt hấp, và có dịch vụ xe đưa đón sân bay.

Wi-Fi miễn phí trong phòng. Khách sạn không có chỗ đậu xe. Có tiện nghi cho khách khuyết tật và thang máy lên các tầng trên, và khách sạn có phòng gia đình.

Chung

  • Sân thượng nắng
  • Dịch vụ concierge
  • Lễ tân 24 giờ
  • Nhận và trả phòng nhanh
  • Giữ hành lý
  • Quầy tour
  • Đổi tiền
  • Dọn phòng hằng ngày
  • Giặt ủi
  • Trung tâm thương vụ
  • Cơ sở họp và tiệc
  • Quầy bar hồ bơi
  • Thang máy
  • Thẻ từ ra vào
  • Bảo vệ 24 giờ

Ăn uống

  • Quán cà phê tại chỗ
  • Trái cây
  • Rượu vang/sâm panh
  • Minibar
  • Nhà hàng

Trong phòng

  • Giấy vệ sinh
  • Khăn tắm
  • Bidet
  • Bồn cầu phụ
  • Bồn tắm hoặc vòi sen
  • Dép đi trong nhà
  • Phòng tắm riêng
  • Bồn cầu
  • Đồ vệ sinh miễn phí
  • Máy sấy tóc
  • Vòi sen
  • Vải trải giường
  • Tủ quần áo
  • Ấm đun nước điện
  • Ổ cắm gần giường

Giải trí & công nghệ

  • TV màn hình phẳng
  • Kênh truyền hình cáp
  • Kênh vệ tinh
  • Điện thoại
  • TV
  • Dịch vụ Internet

Khách sạn nằm trên đường Lê Thánh Tôn, Quận 1, trung tâm lịch sử của TP. Hồ Chí Minh, và gần đó có các quán cà phê và nhà hàng nhỏ. Cà phê Amazon cách 100 m, nhà hàng Cocotte và Quán Nam Giao cách khoảng 50 m, còn chợ Bến Thành cách 150 m. Trong quãng đi bộ ngắn bạn cũng sẽ thấy Đền Subramaniam Swamy (150 m) và Nhà thờ Lady of Peace (450 m), một nhà thờ gạch đỏ.

Ga Bến Thành cách 300 m, Ga Sài Gòn cách 2,5 km, và sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 5,4 km. Khách sạn có dịch vụ xe đưa đón sân bay, còn từ ga đường sắt, taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng là cách đơn giản nhất để đến khách sạn, vì khách sạn không có chỗ đậu xe. Công viên Tao Đàn cách 700 m và Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh cách 950 m, cả hai đều là quãng đi bộ dễ chịu vào sáng sớm hoặc chiều muộn, khi trời bớt nóng.

Chợ Bến Thành là nơi để ăn uống, mua quà lưu niệm và vải vóc, còn Ben Nghe Street Food cách 450 m. Bảo tàng Thành phố Hồ Chí Minh (300 m), Dinh Độc Lập (500 m) và Bảo tàng Mỹ thuật Thành phố Hồ Chí Minh (450 m) giới thiệu lịch sử, cung điện cũ và nghệ thuật của thành phố, còn Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh kể về những năm chiến tranh. Hồ Crescent cách 5,7 km, và Bến Nhà Rồng cách 1,1 km trên sông Sài Gòn.

  • Chợ Bến Thành
    Chợ có mái che, bán đồ ăn đường phố, quà lưu niệm và vải vóc
    150 m
  • Bảo tàng Thành phố Hồ Chí Minh
    Bảo tàng lịch sử thành phố với các hiện vật về quá trình phát triển của thành phố
    300 m
  • Dinh Độc Lập
    Cung điện tổng thống cũ, mở cửa cho khách tham quan có hướng dẫn viên
    500 m
  • Công viên Tao Đàn
    Công viên lớn ở trung tâm, được nhiều người ưa chuộng để tập thể dục buổi sáng sớm
    700 m
  • Bảo tàng Chứng tích Chiến tranh
    Bảo tàng về Chiến tranh Việt Nam với ảnh và hiện vật
    950 m
  • Ga Sài Gòn
    Đầu mối đường sắt chính cho các chuyến tàu đường dài
    2,5 km

Có phù hợp với bạn?

Có, nếu…

  • ✓bạn muốn đi bộ đến chợ Bến Thành: chợ cách khách sạn 150 m, khoảng hai phút đi bộ, và các cửa hàng và nhà hàng ở Quận 1 đều ở gần.
  • ✓bạn đi cùng người yêu hoặc một người bạn: mỗi phòng được bố trí cho hai người lớn, với một giường lớn cỡ King hoặc hai giường đơn tùy phòng.
  • ✓bạn cần thêm không gian hoặc view thành phố: phòng Signature Central Deluxe có 30 m², view thành phố và quyền vào Executive Lounge.
  • ✓bạn cần đưa đón sân bay: khách sạn có dịch vụ xe đưa đón sân bay, giúp bạn khỏi phải tìm taxi sau chuyến bay dài.
  • ✓bạn coi trọng đội ngũ nhân viên thân thiện, chuyên nghiệp và bữa sáng buffet với nhiều món Tây và món Á tươi ngon.

Có lẽ không, nếu…

  • ✕bạn định đến bằng ô tô: khách sạn không có chỗ đậu xe, nên taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng là lựa chọn thiết thực.
  • ✕bạn muốn một hồ bơi lớn để nghỉ chiều lâu: hồ bơi trên sân thượng nhỏ và ít bóng râm, như một số khách đã nhận xét.
  • ✕bạn muốn một kỳ nghỉ yên tĩnh: khách sạn nằm ở trung tâm nhộn nhịp của Quận 1, gần chợ và dòng xe cộ đông đúc.
  • ✕bạn muốn các đặc quyền Executive Lounge trong phòng tiêu chuẩn: đặc quyền này chỉ có ở phòng Executive Deluxe Double or Twin Room và Signature Central Deluxe.

Khách nói gì

615 đánh giá đã xác thực
8,4

Khách đánh giá cao vị trí trung tâm, gần chợ Bến Thành, và đội ngũ nhân viên thân thiện, chuyên nghiệp. Sự đa dạng các món sáng cũng được yêu thích. Một điểm hạn chế là hồ bơi trên sân thượng nhỏ và ít bóng râm.

Vị trí9,4
Nhân viên9,0
Thoải mái8,8
Sạch sẽ8,7
Tiện nghi8,5
Đáng giá tiền8,3
WiFi miễn phí8,2

Câu hỏi thường gặp

Một đêm tại Liberty Central Saigon Centre Hotel giá bao nhiêu?

Giá phòng tại Liberty Central Saigon Centre Hotel thay đổi theo mùa, loại phòng và ngày bạn đến. So sánh giá thực tế với các đối tác đặt phòng của chúng tôi để xem giá cho kỳ lưu trú của bạn.

Làm thế nào để đến Liberty Central Saigon Centre Hotel?

Liberty Central Saigon Centre Hotel nằm trên đường Lê Thánh Tôn, cách ga Bến Thành (300 m) một quãng đi bộ ngắn. Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất cách 5,4 km, và khách sạn có dịch vụ xe đưa đón sân bay. Khách sạn không có chỗ đậu xe, nên với phần còn lại của hành trình, taxi hoặc xe đặt qua ứng dụng là lựa chọn thiết thực. Nhận phòng từ 14:00, và khách dưới 18 tuổi phải đến cùng cha mẹ hoặc người giám hộ hợp pháp.

Gần Liberty Central Saigon Centre Hotel có gì?

Chợ Bến Thành cách 150 m, và Đền Subramaniam Swamy cũng cách 150 m. Bảo tàng Thành phố Hồ Chí Minh cách 300 m, Ben Nghe Street Food cách 450 m, và Dinh Độc Lập cách 500 m. Công viên Tao Đàn cách 700 m, còn Nhà thờ Lady of Peace cách 450 m. Nếu muốn một ngày đi xa trung tâm, Hồ Crescent cách 5,7 km.

Liberty Central Saigon Centre Hotel phục vụ loại bữa sáng nào?

Bữa sáng tại Liberty Central Saigon Centre Hotel được phục vụ dạng buffet, và khách đánh giá cao sự đa dạng các món Tây và món Á tươi ngon. Cho các bữa khác, nhà hàng Central phục vụ món châu Âu và món Việt cả ngày, còn Bistro Bar ở sảnh phục vụ đồ ăn nhẹ và cocktail.

Wi-Fi tại Liberty Central Saigon Centre Hotel có miễn phí không?

Có, Wi-Fi có trong phòng tại Liberty Central Saigon Centre Hotel và miễn phí. Các phòng cũng có TV màn hình phẳng với kênh vệ tinh, minibar và bộ pha trà và cà phê.

Liberty Central Saigon Centre Hotel có hồ bơi không?

Có, Liberty Central Saigon Centre Hotel có hồ bơi trên sân thượng, cạnh một quầy bar. Khách mô tả hồ bơi nhỏ và ít bóng râm, nên hồ phù hợp để bơi một lúc và uống nước hơn là nghỉ lâu bên hồ vào buổi chiều.

Những phòng nào tại Liberty Central Saigon Centre Hotel có view?

Phòng Signature Central Deluxe có view thành phố, và phòng Executive Deluxe Double or Twin Room cũng có tầm nhìn. Cả hai đều là phòng hạng cao có quyền vào Executive Lounge. Phòng Executive Deluxe rộng 27 m², còn phòng Signature Central Deluxe là phòng lớn nhất với 30 m².

Liberty Central Saigon Centre Hotel · Ảnh (16)
8,4 Rất tốt615 đánh giá
Xem giá